11 Chuyên Anh
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
11 Chuyên Anh

Hữu duyên thiên lí năng tương ngộ.Vô duyên đối diện bất tương phùng 
HomeHome  PortalPortal  GalleryGallery  SearchSearch  Latest imagesLatest images  RegisterRegister  Log in  

Buc Thu Tinh Thu Hai

Go down 
AuthorMessage
Kazehikaru
Spam Thành Thần
Spam Thành Thần
Kazehikaru

Number of posts : 290

Buc Thu Tinh Thu Hai Empty
PostSubject: Buc Thu Tinh Thu Hai   Buc Thu Tinh Thu Hai Icon_minitimeWed Nov 28, 2007 9:53 pm

Cảm động quá~_~
Code:
Gửi người tôi yêu ...

THIÊN THẦN BÉ NHỎ CỦA ANH !

♫.Em có biết rằng anh thường hay trách là: Em không hay quan tâm đến anh bởi v́ anh rất quư trọng sự quan tâm của em dành cho anh. Anh sợ đến một ngày nào đó anh không cần nó nữa và sẽ trở thành một người vô cảm trước những ǵ tốt đẹp em dành cho anh.

♫.Em có biết rằng anh rất quan tâm đến em v́ anh nghĩ rằng em cần sự quan tâm đó, nhưng có lẽ điều đó đôi khi đă làm em cảm thấy hơi khó chịu. Anh chỉ sợ đến một ngày nào đó anh sẽ lănh đạm trước những nỗi buồn, sự đau khổ của em v́ anh nghĩ rằng em sẽ không cần người để lắng nghe em thổn thức.

♫.Em có biết rằng anh cảm thấy rất buồn khi những t́nh cảm tốt đẹp của anh, tất cả là dành cho em v́ anh nghĩ rằng em biết trân trọng nó. Nhưng một sự thật phũ phàng là anh sẽ phải ngồi trong bóng tối để suy nghĩ lại rằng: em có thật sự cần nó không ? V́ em ạ ! T́nh cảm là một cái ǵ đó cho đi mà không hề đ̣i trả công, nhưng nó sẽ chết khát khi người ta không biết tưới mát cho nó.

♫.Em có biết rằng anh rất hay lặp lại lời chúc: Your Dreams will become true if you believe in you ! I hope that You are always happy and successful for doing every thing at every where ! I believe in you !” không phải bởi v́ anh chẳng c̣n câu ǵ để nói, mà...Đó là tất cả những ǵ anh mong muốn em sẽ có được, đó là những lời chúc chân thành từ tận sâu thẳm trong trái tim ! Chỉ bấy nhiêu thôi nhưng đối với anh đó là sự phấn đấu cả cuộc đời. Anh hy vọng rằng: Mỗi khi em gặp khó khăn, nỗi buồn trong cuộc sống hăy nghĩ tới những ḍng chữ này và hăy luôn nhớ rằng anh đang ở bên cạnh em.

♫.Nhưng....anh đă giận em.
Em nghĩ anh thật tàn nhẫn khi viết thư và nói rằng: “Sẽ quên hết mọi thứ và làm lại từ đầu”. Thực ra em có biết rằng: anh đă ngồi thức bao đêm, đă tự tàn nhẫn với chính ḿnh trước khi viết cho em bức thư đó. Và anh chỉ mong muốn rằng sau bức thư đó quan hệ của chúng ḿnh sẽ tốt hơn mà thôi.

♫.Em có biết rằng: Mặc dù có một số chuyện anh rất giận em, nhưng anh đă không cho em giải thích. Có thể em sẽ cho anh thật sự tồi tệ nhưng anh nghĩ rằng nên làm như thế v́ sẽ tốt hơn cho cả hai ta.

♫.Em có biết rằng: Khi nh́n em buồn, anh đă rất muốn chạy đến bên em để an ủi em. Nhưng anh đă không làm v́ anh nghĩ rằng có thể em không cần sự quan tâm đó.

♫.Em có biết rằng: anh đă phải luôn luôn tự lừa dối anh, luôn luôn cố gắng tươi cười mặc dù con tim đang tự nguyền rủa anh khi biết t́nh yêu của chúng ḿnh sắp tan vỡ không ?

♫.Em có biết rằng dù anh nói, anh viết như thể là không cần em nữa nhưng sự thực th́ ngược lại. Người yêu bé nhỏ của anh àh ! Anh luôn luôn rất trân trọng những giây phút vui vẻ khi chúng ḿnh đùa vui, những giây phút lăng mạn khi chúng ḿnh cùng nhau đi và hàn huyên tâm sự dưới trời lớt phớt
Love

Và đây là lời bài Bức Thư Tình Thứ 2

Code:
Có khi bước trên đường hun hút.
Em tự hỏi ḿnh "Ta đang đi về đâu?"
Nếu ngày ấy em không đi về phía anh.
Không gặp nhau, giờ này ta thế nào?

Có khi nh́n kim đồng hồ quay.
Em tự hỏi ḿnh, ư nghĩa những phút giây!
Nếu ngày ấy, vào một phút giây khác
Có chắc ḿnh trông thấy nhau?

Nếu thời gian có quay trở lại.